FIL MIDTERM ARALIN 4-7

  1. Ang mga mag-aaral ang siyang tagabuo ng kahulugan sa tulong ng kaniyang dating kaalaman at karanasan.
    Constructivism
  2. Cognitive Development ni
    Jean Piaget
  3. nakapokus sa development ng tao na may kakayahang iugnay ang mga pangyayari sa kaniyang buhay sa tulong o impluwensiya ng ibang tao para makabuo ng kahulugan.
    Cognitive Development
  4. facilitator o tagapagdaloy ng kaalaman.
    Guro -
  5. sentro ng pagkatuto (Brader-Araje & Jones)
    Mag-aaral -
  6. sOCIOCULTURAL LEARNING ni
    Lev Vygostky
  7. mahalaga kung paano nakikipag-ugnayan sa mga nakatatanda at sa mga kaibigan para makabuo ng kahulugan sa pamamagitan ng zone of proximal development.
    sOCIOCULTURAL LEARNING
  8. mga gawain na nagbibigay- direksyon sa pagbubuo ng ugnayan ng mga gawaing pang mag-aaral at gawain ng guro.”
    Pagpaplano
  9. Salik na Isinasaalang- alang sa Pagpaplano ng Aralin (10)
    • Panlahat na layunin at tiyak na layunin
    • Katangian ng mga mag-aaral
    • Dating kaalaman ng mga mag-aaral
    • Mga gawain sa pagkatuto
    • Mga kagamitang panturo.
    • Wikang kailangan sa pagsasagawa ng mga Gawain
    • Oras o takdang panahon
    • Partisipasyong guro mag-aaral
    • Pagbabalanse sa pagtatakda ng oras para sa mga Gawain
    • Pagsusunod-sunod at pag-aantas ng mga gawain
  10. ay isang proseso na tumutulong sa mga guro na magbalak ng maayos at epektibong leksyon.
    Siklo ng Pagpaplanong Pagtuturo
  11. Mahalaga ito upang matiyak na ang mga mag-aaral ay nakakatanggap ng kalidad na edukasyon na tumutugon sa kanilang mga pangangailangan.
    Siklo ng Pagpaplanong Pagtuturo
  12. Siklo ng Pagpaplanong Pagtuturo (5)
    • Kabatiran sa Kurikulum
    • Kabatiran ng Mga Kagamitan sa Pagtuturo
    • Angkop na Estratehiya sa Pagtuturo
    • Aktuwal na Pagtuturo sa Klase
    • Pagtataya
  13. puso ng sistema ng edukasyon, binabalangkas nito ang kaalaman at kasanayang dapat ituro.
    Kabatiran sa Kurikulum
  14. 3 Bahagi ng Kabatiran sa Kurikulum:
    • Pamantayang Pangnilalaman
    • Pamantayan sa Pagganap
    • Tatas
  15. Nakahanay ang mga prinsipal na kaalaman o kasanayang dapat matutuhan ng mga mag-aaral
    Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards )
  16. Nakahanay ang mga prinsipal na kasanayan o kakayahang dapat maipagkaloob sa mag-aaral upang maisakatuparan ang gawaing itinakda sa bawat aralin
    Pamantayan sa Pagganap ( Performance Standards)
  17. Isinasaad ang pamantayan ng katangiang dapat taglayin ng mga mag-aaral mula sa nilalamang aralin at kasanayang ipinalilinang.
    Tatas ( Proficiency )
  18. nagbibigay-lakas ng loob sa guro upang maisagawa niya ang kaniyang ninanais sa klase.
    Angkop na Estratehiya sa Pagtuturo
  19. Nagsisimula sa general concept patungo sa specifics.
    Top-down (Deductive Method):
  20. Nagsisimula sa specifics patungo sa general concept.
    Bottom-up (Inductive Method):
  21. Pinakamahalagang bahagi ng proseso: ang aktuwal na pagtuturo.
    • nabubuo ang lahat ng ideya ng mga mag-aaral tungkol sa isang aralin
    • Aktuwal na Pagtuturo sa Klase
  22. nagbabalik-tanaw kung naging epektibo ang pagtuturo.Nakakatulong ito sa pag-alam kung magpapatuloy o uulitin ang pagtuturo.
    Pagtataya
  23. detalyadong plano/balangkas na ginagamit ng mga guro upang sistematikong ituro ang isang partikular na aralin.
    Banghay-aralin
  24. nagsisilbing gabay na naglalaman ng mga layunin, nilalaman,pamamaraan, aktibidad na isasagawa sa loob ng isang takdang oras.
    Banghay-aralin
  25. MODELO SA PAGPAPLANONGPANG-INSTRUKSIYON (5)
    • Layunin
    • Kagamitang Panturo
    • Pamamaraan
    • Mga Tatas
    • Pagninilay
  26. Tumutukoy sa mga inaasahang matutunan ng mga mag-aaral sa aralin
    Layunin
  27. Mga kagamitan o materyales na gagamitin upang makatulong sa pagtuturo ng aralin.
    Kagamitang Panturo
  28. Hakbang o proseso ng pagtuturo na sinusunod ng guro upang maipaliwanag ang aralin.
    Pamamaraan
  29. Mga karagdagang impormasyon o paalala na maaaring makatulong sa guro sa pagtuturo.
    Mga Tala
  30. Pagsusuri o pag-iisip ng guro tungkol sa kung paano naging matagumpay ang aralin
    Pagninilay
  31. mga materyales na gagamitin sa pagtuturo.
    Sanggunian:
Author
archjune
ID
365938
Card Set
FIL MIDTERM ARALIN 4-7
Description
Updated